IQNA

Shahararren mai karatu na Iraki:

Akidun  Al-Afasi na bata suna tozarci ne ga shi kansa

21:20 - May 02, 2026
Lambar Labari: 3494868
IQNA - Ali Al-Khafaji, wani mai karanta littafin Iraƙi na ƙasa da ƙasa, ya jaddada cewa matsayin da Mishary Rashid Al-Afasi ya ɗauka kwanan nan don goyon bayan harin da Amurka da Sihiyoniya suka kai wa Iran yana nuna ficewarsa daga tafarkin imani, yana mai cewa Waɗannan matsayi suna bayyana faɗin ilimi na wannan mai karanta littafin Kuwait kuma akidarsa ta ɓatarwa galibi tana cutar da kansa.

Mishary Al-Afasi, sanannen mai karanta littafi kuma limamin Babban Masallacin Kuwait, kwanan nan ya nuna fuskarsa ta gaskiya ga duniya ta hanyar fitar da wani faifan bidiyo mai taken "Tibetan Yadin Iran da Wanda Ke Tare da Iran," yana jawabi ga duk waɗanda ke tare da Iran ta Musulunci.

A cikin wannan faifan bidiyon, ya karkatar da ayar "Allah Ya juya hannun mahaifina ya tuba," yana rera taken "Allah Ya yanke hannun Iran da 'Yan'uwantaka Musulmi," ba tare da ambaton laifukan gwamnatin Sihiyoniya a Gaza da kisan 'yan mata marasa laifi ba. Al-Afasi ya kuma yaba wa wasu shugabannin gwamnatocin da ke mulki a ƙasashen Larabawa.

Wannan mai karatu ɗan ƙasar Kuwait, wanda ya yi amfani da sunan sa a duniyar Musulunci da kuma yanar gizo, kuma ya zama kayan aiki a hannun gwamnatocin da ke mulki a wasu ƙasashen Larabawa, ya taɓa yin kira ga Donald Trump da ya buɗe ƙofofin jahannama ga Iran.

A wata hira da IKNA, Ali Al-Khafaji, fitaccen mai karatu ɗan ƙasar Iraki, ya yi Allah wadai da matsayin Al-Afasi na baya-bayan nan kan harin da Amurka da Sihiyona suka kai wa Iran, kuma ya ɗauki matakin cin zarafinsa a matsayin taken da bai dace ba ga Jamhuriyar Musulunci ta Iran.

Ya bayyana cewa abin takaici, mun ji wannan taken da bai dace ba game da Iran a lokacin da Iran ke fuskantar mafiya ƙarfin zalunci a duniya, wato Amurka da gwamnatin Sihiyona.

Al-Khafaji ya ƙara da cewa: Da wannan taken, Mishary Al-Afasi ya zama dandamali ga Trump da Netanyahu kan Iran ta Musulunci da kuma al'umma wadda ta bambanta da ɗan adam, addini da ɗabi'a.

Ya lura cewa ko da a yaƙin da take yi da maƙiya, Iran ta nuna ɗabi'a da halayen Manzon Allah (SAW) da Ahlul Bayt (AS).

Dangane da tasirin ra'ayoyi da akidun wannan mai karatu kan ra'ayoyin jama'a a duniyar Musulunci, Al-Khafaji ya ce: Mutane da yawa masu amfani da kuma masu fafutukar kare haƙƙin jama'a a ƙasashen Larabawa suna Allah wadai da wannan matsayi, suna Allah wadai da kuma yin izgili ga wannan matsayi, domin sun yi imanin cewa wannan haramtacciyar waƙa da waƙa karkacewa ce daga tafarkin imani. Abin takaici, Al-Afasi ya rungumi akidar ɓatarwa kuma zai ɗauki sakamakon zunubansa; Saboda haka, da wannan aikin da ya gabatar, ya cutar da kansa kafin ya cutar da Jamhuriyar Musulunci ta Iran, kuma wannan a bayyane yake.

Da yake magana kan sanannen furucin "Mai karanta Alƙur'ani nawa ne ke la'antarsa," Ali Al-Khafaji ya jaddada buƙatar ɗaukar matsayi bayyananne kan abin da ya faru kuma ya nuna mahimmancin ƙarewa da nagarta da juriya a cikin ƙa'idodin akida.

Ya kuma yi nuni da ƙaddarar Ibn Muljam, yana bayyana cewa shi ma ƙwararren mai karanta Alƙur'ani ne, kuma ya yi jayayya cewa kyakkyawar murya ba ta isa ba tare da tabbataccen imani da imani na gaskiya ba.

 

 

4348287

captcha